Lead

Apr 23 12 10:47 AM

Tags : :

Ngày hôm qua, (22/4/2012) tại nhà thi đấu Trịnh Hoài Đức đã diễn ra giải thi đấu Hiphop dành cho giới trẻ Hà Nội.

Với sự tham gia của các Dancer nổi tiếng đến từ Hà Nội và các tỉnh lân cận, giải đấu đã để lại rất nhiều ấn tượng với người tham dự. Đã từ rất lâu giới Hiphop Hà Nội mới lại được sống trong không khí của các trận đấu (Battle) một - đấu - một sôi động và hấp dẫn như thế. “Nhiệt” là giải đấu do nhóm nhảy New York Style đứng ra tổ chức và kêu gọi tài trợ, với hy vọng cống hiến công sức của mình để hâm nóng sự nhiệt huyết của tuổi trẻ, đưa Hiphop trở về với thời hoàng kim trước khi một mùa hè sôi động bắt đầu.

Chương trình bắt đầu từ lúc 5h chiều và kéo dài đến đêm. Bao gồm hàng trăm dancer tham gia thi đấu và lượng khán giả lên đến gần 1 nghìn người. Dũng - Một bạn thí sinh chia sẻ :”Em được biết đến giải đấu này qua các diễn đàn trên mạng và facebook, đã lâu rồi ở Hà Nội mới có một giải đấu Hiphop qui mô lớn như “Nhiệt” , em đã đăng ký tham gia ngay từ đầu và hôm nay được xếp lịch thi đấu lúc 5h30 chiều. Có rất nhiều thí sinh khác nhảy giỏi, tuy nhiên em vẫn hy vọng sẽ vào được Top 10 các dancer hay nhất. Mong rằng Hà Nội sẽ có thêm nhiều sân chơi hơn nữa không chỉ dành cho giới Hiphop mà còn cho giới trẻ bọn em nói chung. Chắc chắn chúng em sẽ tham gia vì đây là những sân chơi hết sức lành mạnh”.

Giải “Nhiệt” không chỉ thu hút sự chú ý của giới trẻ Hà Nội, ngay cả các bậc phụ huynh cũng rất quan tâm đến “Nhiệt”. Bác Huỳnh, là phụ huynh của một thí sinh tham gia thi đấu tại giải “Nhiệt” đã đưa con mình đến từ sớm, cổ vũ và động viên con thi đấu thật tốt. Bác cho biết ngoài việc quan tâm đến chuyện học hành của con cái thì gia đình bác luôn ủng hộ con tham gia vào các hoạt động ngoại khóa bổ ích và lành mạnh. Viêc tập huyện Hiphop sẽ đem lại sức khỏe và sự dẻo dai cho các bạn trẻ, giúp các bạn phát triển cân bằng cả về thể chất lẫn tinh thần.

Hiện nay, với sự xuất hiện hàng loạt các video clip trên mạng với nội dung bạo lực học đường, nữ sinh đánh nhau … Các bậc phụ huynh đang hết sức lo lắng cho con em mình. Vì vậy, những giải đấu như “Nhiệt” sẽ là hoạt động cần thiết để đêm lại sân chơi lành mạnh và trong sáng, định hướng tích cực trong suy nghĩ của các bạn trẻ nói riêng và cho xã hội nói chung.

Tác giả: SRO Knight